![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgy-jStbHm_mP9IBwtuODU6bRwHtibk8ecsw4UFLCoZbTFJvHzBRFFTmcDdCaJsyrtIzSyBNKLR4zYKucEk-YiKCHNLhiye1le3XV5MBN9yeHPYDJozeE-SwNjxA41v-yl-jg-TKfP4Wgfs7Nv7ucoVwSVpcR0R-GXszYphMzoPq27oX0swDD3ajVHb/s1600/thum.jpg)
ล่าสุด ‘แมท ภีรนีย์’ โพสต์แบบนี้ ก่อนมีภาพหลุดควงหนุ่มปริศนา
ฮือฮาโซเชียลแตกจ้าาา!!!เมื่อสาว แมท ภีรนีย์ ที่เพิ่งออกมาประกาศเลิกรากันกับหนุ่ม สงกรานต์ ล่าสุด เพจ ข่าวบันเทิง
ช่อง8 ได้ออกมาเผยภาพพร้อมระบุข้อความว่าอย่าพึ่งพักกันจ้าาาาา ล่าสุดทาง ทีมข่าวบันเทิงช่อง8 มีเรื่องมาให้เผือกกันอีกแล้ว
กับการบ้านข้อใหม่แบบสดๆ ร้อนๆเพราะได้เปิดภาพสาวรายนึง ลักษณะคล้ายนางเอกสาว #แมทภีรนีย์ ควงหนุ่มปริศนาไปเดิน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg7c2bn-q3QwK14HQSPElY6jnD9x7xu3LYb9Tqs06_CCoeSB7a1dPsR7kdL1TM_b4Dnhpx0VVIOdR98A2PZMRXe_6-0yeug67Y5F69LEzZ4MBU3rEq6Ct4IHI9QCLj-MA0i6kStXPoYWkovNTqS0kgbwxU1s4wbfEL15dRV4C5l_zXjmwr55ke-eZiK/s1600/8.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi4WJz9GN6jI3kNKOygQbO4fvQiCVHbzdqW-h83KIPbWO4V2TckfMaaZhJVJAYMO3VULCSQ7Am_YyUYHybTUP4K3QjMGSIsidMIpAP1KfiVt_uk51fTpnDwIFKI6l9dghaa696lVu52DlM15quwF3HODK-hotUPkrts_yBDQNzJek3SMWxm-8S3J9E-/s1600/7.jpg)
ตลาดกลางคืนที่หัวหิน โดนบางภาพมีลักษณะคล้ายจะดูแลกันอย่างสนิทสนม อย่าง เช่นเหมือนมีฝุ่นเข้ามาและดูให้กัน หรือ
จะเป็นมุมที่เหมือนจับมือกัน อันนี้ไม่ขอการันตี ให้พวกเธอไปตามดูกันเองดีกว่า ล่าสุดยิ่งขยี้ประเด็นนี้ไปอีก เมื่อสาวแมทลงภาพใหม่
พร้อมแคปชั่นว่า เบื่อคิดแคปชั่น ขอคิดถึงแต่เทอ เอ๊ะๆๆๆ เธอที่ว่านี่ใครกันจ๊ะใช่หนุ่มในภาพรึเปล่า? แบบนี้ต้องเคลียร์ด่วนๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgA0ZW0eTZxHdQua42gWdzT6AC7ffwvlDa7kwMI3a-i9ZsrjRqDlqXgtTAu-Vc_25epKLCJ1lXlKYRdhCSfbNq8_rPpMSsn7GinkujgDIjG4Wc3u02E82Ib3ztd3cOwKLMV5OAmV7jbSEw1-_f4w8UngoDqK7HDvqEttzz95sOdEGZGPYZxr1SEm--N/s1600/6.jpg)
เลยอะไรยังไงแม่!! โดยที่ผ่านมาแมท ภีรนีย์ ให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับรักครั้งเก่าและโอกาสของรักครั้งใหม่ว่า เรื่องความรักครั้งใหม่
ยังกลัวจริงๆ ค่ะไม่ได้ตอบแบบดารา (หัวเราะ) ก็มีเพื่อนใหม่เข้ามาคุย แต่เรายอมรับว่ากลัวมันขยาด “จิตใจแมทบอบช้ำมาก
แต่แมทเป็นห่วงคนอื่นมากกว่า เราเฟดไปดีกว่า ความใฝ่ฝันของเรามาถึงจุดนี้มันไกลมากแล้ว ไม่เคยคิดว่าจะมาถึงจุดนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjaGnea1o3jQDgHz_5O1zX3hbNmTTyW1lsYL0uh41Pp6Sw8pNwH8JYSyZw8ZGCOyDx9-0m-ewW1OSoaFP35jbiYFoy5exyvud_0Sz6EVPAplCPQ__Kr35SqvNgGDOct1B9hNs0OPtyVhlT69FTTZX2C3yhllVpixgLJYvZ3SpEfPWHiF7mNEU4gVstg/s1600/5.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiEKhKCfZiV0OPFGDQ-CVxQ-M3mlAXcgrQMhzQ4bni8ujdoyN_3LCe73O1qDek49oBTCPngaERgmlfdnQ5VCMXJypBE0I1Oe_NBYLAznU2rXRCwnF2KC1p6pXeJT56lFH_Q8AoghhhtLH8d115BVszqoqvcO8bvw8hzRp2kNqixVNq5__7eOcyaih21/s1600/4.jpg)
เรายอมเสียสละยอมเพื่อที่จะให้ทุกคนไปต่อได้” “เลิกเพราะรู้เขาไปมีมือที่สาม ไม่ใช่หรอกค่ะ ไม่มีค่ะ สำหรับแมทไม่ได้เลิกกัน
เพราะมือที่สาม เรื่องนี้ต้องไปถามพี่สงกรานต์ดู ในช่วงที่สถานะเรายังไม่ชัดเจน เห็นข่าวค่ะ ไม่เคยถามเพราะเราเลิกกันแล้ว
ขอให้พี่เขามีความสุข อยากเห็นเขาแฮปปี้ เสียใจอยู่แล้วเพราะตั้งใจมาก” “เวลาอกหักแมทอ่อนกับเรื่องนี้มาก มีเพื่อนและคุณแม่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEglS4wUQRqKq3RIWzEV7ZbxHv2aTZ4hoGHWBy-UPkBYDk65yey-bScaXXf08FJv9CJZrj80eW6gl9vUm_OJKqkVEjnp3EoGGMtMIL7RCsFoA8tHT6f8ZjhdRWqhrNyXA87oUw35IXNE0lyXKObnhRHwNvZMHoI9a9-i5AX5FocRVlwkcgLbNj1mZLM0/s1600/3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjA4OBsb_vpFP2h4oinWoKZsQDwrH6AH0LiNF001nTupAB14DcS95vIKiZTPvcGVNE7_ETreVvGJT-cA01vrzXq9YClGO-KA_GcTe_5uFcvt2fSmralLx2mFoV_BfVQ8DeMmJcfarYi91C6H3V-MY-lEuuUXKmN60L7fGphh2ZIGlCsKwwCbfwtaJUz/s1600/2.jpg)
ผู้จัดการซัพพอร์ตแมทอย่างสุดหัวใจเลย เขารักแมทมาก โชคดีมากที่มีพวกเขาเหล่านี้” ยกมือท่วมหัวสาธุ ไม่เอาแล้วจังหวะนรก
แต่ถ้าได้ผัวรวย แฟนไฮโซก็ดี“ความรักของแมท ถ้าต่อไปเป็นจังหวะนรก จะกล้ารักอีกไหม ก็รู้สึกกลัวค่ะ ส่วนที่คนบอกว่าเดี๋ยวหาผัวรวย
แฟนไฮโซ ได้ก็ดีค่ะ ถ้าได้ก็ดี แต่ไม่เอามาเป็นบรรทัดฐาน ถ้าจังหวะนรก คงไม่ซ้ำแล้วมั้งคะ สาธุ คงไม่เจออะไรแบบนั้นแล้ว”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhwOiD_AIoNF_xuFVYQphwJqZmFIsXdYrx3zXquCXag6NmHKh1Gf6oqjckQkwGF1wOGV7AwHjZemttGpyPTpNMKJObEDDfFBVjPtXIfwHK9AwL-DhWI5cYg8A2wz5cLeLxj8cvHB-UbFnYIL3lZ2tQziP23RK5d-D7EGLw__qOOn-PU3LpU3gvuRvpG/s1600/1.jpg)
No comments:
Post a Comment