![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgOnmFeqIBha6PK7cUcWcLU46A3tumiQoorUSZGk03PQQCtBxGQNNEXNY5T1s9RsiPlc9F0jgGbp5mi1XEDuj49lA6UMDk1aVMEeyQ6i0N-mrjUt4fNLUCsQ8SJ4OiKoCr-kq5nuf9hoeTuQGFQcLmmmKhS0SMFnjuMQgYEqtnCoPwkDa6n9dIFLozl/s1600/thum.jpg)
เฉลยแล้ว! คนขอเเต่งงานคือคนนี้
เปิดหน้าแล้ว ‘ต่าย ชุติมา’ ยอมเผยโฉมว่าที่สามีคนที่ 2 ต่อจาก ‘พิธา’
ฮอตมากตอนนี้ ต่าย ชุติมา อดีตภรรยา ทิม พิธา ล่าสุดมาออกรายการ ซุปตาร์พาตะลุย ที่มี นิกกี้ ณฉัตร เป็นพิธีกร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEggJk0gCpoSkBkitC1lg_a-LMJIQUPoYKHp8BTqutCPy-a6FuujrKXSVM9gW0QOm8l1FJuOxXE8357lxrDlf9YhkZH2XMhFBCS5EZOz_KcOSW6WwlRkP8pOSTwSdTnfSXnIib46lGL3Rf4_C6Gp_AV28o_jLMmOkDpe4cokPHdVKIJ_nNuW7FYEcQsu/s1600/15.jpeg)
โดยตอนหนึ่งในรายการ นิกกี้ ถามถึงมีหนุ่มมาคุกเข่าขอแต่งงานจริงไหม ต่าย ยอมรับว่า จริง เมื่อปีที่แล้ว (ได้เซย์เยสไหม)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZWZrH_GYmruAVPCfomoiUnHhQFFBkhHY3UBko6lcADHGwqGxLxdFMKpzSv442sN2Yms2JsKNlC8GbIzKc_TuwIkXz4N83tdXw74tzG5uZUBFzMWUNIRD5BCLTfX9NQuqUcbFsYwsTHPBoeAesDTrliG5u3_HZXmv_qWX_PZO72fXE5yGEADdDsIBz/s1600/14.jpeg)
ก็บอกดูๆกันไป เสียใจที่ไม่ได้เซย์เยสตอนนั้น (ผู้ชายคนนี้เขาคุยกับพี่มาสักพักแล้วเหรอ) ก็หลายปีแล้วนะ (จังหวะเขาคุกเข่า)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhMY32Nv9ViizmObjZO7GedyM8gaPzzvKToodIHaUJKIAPHAYEB-eJJiSUgIbZwBTFC-mY0joEUzZCMlzAFWjEDB-K31kd7PwvnRvVwKDu3qLcxoQaKUbLos2A4UW2KAFM8BHHuoVC8RuBkP7lHLAWM6Q9IkaBY_AoCukNYpZhbFbEpXHaUS07gz9mu/s1600/13.jpeg)
บอกดูๆไปก่อน ทำไมไม่มีใครสอน คนขอแต่งงานก็ตอบตกลงไปเลย ถามว่าทำไมตอนนั้นไม่ตกลง ต่าย ยอมรับว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjlAZO7LQotUV7u7GyuvKJNmycKYup9_vVrfPpRJRnxmQCntApwFcgdjYa-EVHSeV0QbXpHDWjJoVsrwtpjM2il1rT1wtQEJBnwT-bFJ1a2bNBBjAeV65eTAk0WMBNJhlP78JLkDqdB5dvAj6QQJ_WQ3I_u6OLvbdPYZl7IVLQ0YEN4IwSwoDbL4wVx/s1600/12.jpeg)
ตอนนั้นเราไม่แน่ใจไง รู้สึกว่าครั้งที่สองมันต้องชัวร์ ต้องคิดเยอะ เลยคิดเยอะ ถามว่าผู้ชายที่คุกเข่าคือคนในหรือนอกวงการ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhjyPhY2pd8FI-xXUI102oQYWRCZfcOx6S8eE2rkxSbZnz9hXDtVU8Cgxw8fuvrwYWrAtQegaOgBQXvFch_AbIm7DnZKcQoZsNPdtMxIKN8qzaCDr0gHMVVnin_gBWiyc5o3qpPG_9yLMWy803V4R5hnLqCqUI-__nR31WQoIuDTNd3KFavEutAi5Gr/s1600/11.jpeg)
ต่าย ตอบว่า นอกวงการสิ (โตกว่าพี่ไหม) โตกว่า (เขายังอยู่ในชีวิตของเราไหม) อยู่ อยากให้เขามาคุกเข่าอีกทีไหม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQ13GVGveOm8A03T-F0EZEnQIcIE_CiG-_KfizXwcAqCn7-n-yJA39LjwjcMUrjT5u8r7QB7XwSxKqXvezQe2RALAMzgU1Mygkr5L8T87tMqvEq9ZMYaxOSZO2ragi945aEG_OD_-Sa6zjI-pG6UpGtJbfpuPIG8D1kDsq14rV7bdtWtc_P9aB5AfZ/s1600/10.jpeg)
หรืออยากบอกอะไรเขาไหม ต่าย ทำท่าเหมือนจะร้องไห้ บอกว่า ก็อยากขอโทษแหละ ในสิ่งที่เรางอแงไปตอนนั้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjy-5CkIeVi2CEKue5OTvmsrvzKvCDWmuPqO4OWzAqor9pRCQ1SBfYaQt9GpQMhMlHvZz53md_GaLEmGvsAML8GvaRRjK6Ej_q_xEP1_wLNsEa7KvhSTntGGJIM5BqHB2IQOAHUOeswkWyxxnFNH8vPQfIkbw_hqqHNvCSIufwoKgClxPewa65keRI-/s1600/9.jpeg)
รู้สึกผิด เดี๋ยวร้องไห้นะ ด้าน นิกกี้ บอกพี่จ๋ามาคุกเข่าได้อีกที พี่ต่ายบอกแล้วนะ ถามแทนด้อมส้ม เล่าเรื่องราวไปเจอเขา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiz4YZod4EbV0Sr77l7374aLZ4YrQvOudI7Axrmk1hcbQlAS3pGDnDoV4d4BG0lizz0Z4o1Pp8XS5YVzGy-HN8q9fGV7HPymoqq93rUcWBm5BUB-ajiMnV5bX7kyu05eMeGsFdAMi-_lF2BgTTcCpB3l1_7qUKSYkk5HLkHTjWA9tZVbGZPR18hn3io/s1600/8.jpeg)
ที่ต่างประเทศ ต่าย บอกว่า เราไปถ่ายหนังกาลิเลโอ ที่ยุโรป กับเต้ย (จรินทร์พร) นัดกันที่ฝรั่งเศสแต่มีปัญหานิดหนึ่ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj-6COMoVRM940vX-m55qEBvx5cBxRK5OKKAKj5bUcZNU9LiP672uAhfq5VETssEYH-SsrO40xDC2IlS0FxczTIDL3m7b9X6NRA9rW82ruMXDcO0cDBOwIHBlnpnS1W5egqJqHSzO4ZH91BEkjQyOOe1Xa7IGOAwo85o01tDeXaTaewxt6vMH0pyN3d/s1600/7.png)
เลยไปนัดเจออิตาลี เจอกันที่เวนิส ก่อนหน้านั้นคุยกันทางเฟซบุ๊ก เขาทักมาก่อน มีรุ่นพี่ชงมา คุยกัน 2 เดือน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhAlzGbc_y1J2iDGA2L2qWKph_Of0dmrhs1AE6e5FtlJqYYP6njigmCHXOaroVH67XSoKENI31WGmcPTSTswroAerijAQuAjYrVJ8Zeb9OzMYqpPIvf4E_i1Emshob3OEPM1QsSWoIrey1lmadJQRujVE2UFvtyGqhAMM6uzFZrpsejZX87NBtgT94b/s1600/6.jpeg)
(มาเจอตรงปกไหม) ตรงๆ น่ารักกว่าในปก วันนั้นก็เหมือนเป็นแฟนกันเลย เมื่อถามมุมมองความรัก ต่าย ยอมรับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhEXolkrhGVIk6-JER7rDP88hWs6s6xuEu9yuzuY3qU8i6qVSREdRwrZR_Fm32XRBQutmht_mNBGMhPNT-4dJueu8Mfn8-y9HzbraV2MpdnvMhGBwlLVSbmmPUvepwCRTf4_lotfztBdcwylQkwSJsvdp-c_G4zQszfgARDGx3iIKjiG5ZaRvIkY4a3/s1600/5.jpeg)
เป็นคนชอบตัวติดกับแฟน เป็นปาท่องโก๋ ทำทุกอย่างกับแฟน ถามว่าถ้าจับได้แฟนไปนอกใจครั้งเดียวเลิกเลยไหม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-3swxZle_dJuzBn5UMe__Zfm7OlOIiLOPVEPWxlaWVX_1crJDp97jgyD-ALPz24WdUSMO4EUmQEb9IHXUtt028VaqCrJvnGQPqIhAhwOH5hf_ZrGhbyu3GRPrjPNoZYsJF53B2EXKDuid2DJ-SzX27XE6mxAplAvlTixQeETFLsrCqQ5IIJseNJAQ/s1600/4.jpeg)
ต่าย กล่าวว่า ตอนเด็กๆรู้สึกมันเป็นเรื่องที่ไม่ได้เลยนะ พอโตขึ้นแล้วปล่อยผ่านได้บ้าง ถ้ามันดูแบบไม่ได้ตั้งใจทำอะไรขนาดนั้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiCkO3MrTf-JgKGc2XKW5AydpOgXA5x-ND9q7ucz8dJSFDG4qcUUCuk2ZLKZwevylumUQzARO9m162mJ2_rtnD7ccIYkqlfRZYVPPZr-XgzYUOeMYoaoMuKHs3EdCw6Q1_QsMU00bYpjSR7D3snxNmeSA3kLoFM5M3RRvemL-_DcC8hPJsLhzrgPThK/s1600/3.jpeg)
ดูตามเหตุตามผล สถานการณ์พูดถึงการครองรักการมีชีวิตคู่ยากหรือง่าย ต่าย ตอบตอนหนึ่งว่า แรกๆอะไรก็ดีไปหมด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEir5cyceRIDmctHyXF9HoTvzaGNDdjpfh0GmHLKbeiKQPeoOjpmwK_Knh5leKB2efwTWCluna46mhFYov__egrw1xj-P7tyq8gZZJZ5Yb-wNkfJYsCMw8y-GV1O5pM57ZhxaLzAJCCjE4LXwnZjHDpv5cL-SgbF-SFzU_pfmxWXUqYOmMByZwwyYRdd/s1600/2.jpeg)
เราต้องเป็นตัวเองตั้งแต่แรกจะอยู่ได้ยืนยาว จากประสบการณ์เราเคยรักเขามากยอมให้หมด วันหนึ่งมันก็เต็มเหมือนกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhSU8Z8Swadg_A4qDVlkLvdRcAKr-qfiYf4kvIhewJCNn_HXC36cjSIuzJzJoAMd5OJswTgVwJirC2U2gAUsmvWmIstxibRR5eLWiZNoomSTqqSk6iwpfceC9mrZ8_zHOfN8_lUFl4QdBFuBdIsh3nvx6YV7st4PIRmieDcx_ugMAEozGO7vijFb8jm/s1600/1.jpeg)
No comments:
Post a Comment