![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiRk38DtnrNUlprLLzDBUsyKla_gPJQQS8gCHvKKdBh68sRLDCIZByHV6E8mze3BQhRzfuM91ZenAbHkEPEdgiQcVtcbIaUe26BnpI5noUTXv7zWoXbe3u5a4pX0EGoKzaTelZvPv1ZDYZHNacruCfu2Q3fNaJYq5JFPjnouyzyOIClX9Yg_oqkG-kg/s1600/thum.jpg)
บ้าน ‘นก สินจัย’ ทนชีวิตคู่ 34 ปีเปลี่ยนไป
เชื่อว่าหลายคนคงรู้จักกันดีสำหรับคู่รักนักแสดงรุ่นใหญ่อย่าง นก ฉัตรชัย เปล่งพานิช และ นก สินจัย เปล่งพานิช ที่พบรักกันกลางกองละครเรื่อง สายสวาทยังไม่สิ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj1ejk7VqWj-KPhuEZi23wrr8n4MJB1NKryYAAaDJk3ldjFTqWQg9ZqLMwx3BxzgiQYHl_6KTWiOPu3ZGgKX6vbh-U8AL_dYXQATYxNbYyIUNzFB1MmMQ02xETP9771Czp0lX1JqDv2qLYAhJNaTHu0d9ETL3pUi9QAUdnVW5iP3dUD0JiUvo304LdX/s1600/23.jpeg)
และถึงแม้จะคบกันมาเป็นระยะเวลานานแล้วแต่ความรักของทั้งคู่ก็ยังไม่จืดจาง ล่าสุดทางด้าน นก ฉัตรชัย และ นก สินจัย ได้มาออกรายการตีท้ายครัว พร้อมกับเปิดใจ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpWj3jJwdeN5d9d-uePGnYR_e-iLdKAWrYJrExjlMm9JPYS18aUIiMvSzXUVL78s9q0WgAwbuxFYR0LYCrvI5DziGHEL3c9KqzS_quRirSL2a4U-McZI3NafiuQSkkvpWzB2Eu5hEMnjq3md3-hz814ZnNBcVwRY7_wnYg-4kbIxk6ctuzi_zrz6Qt/s1600/22.jpeg)
ถึงเรื่องราวความรักที่คบกันมานานถึง 33 ปี ต้องรู้ใจกันทุกอย่าง แต่ทั้งคู่รีบปฏิเสธว่าความจริงแล้วคือไม่มีอะไรที่เราใจตรงกันเลยจะตรงกันข้ามกันทุกอย่าง รวมถึงทางด้าน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjVgcxr-IRAlvlmVMoiom9UymUuMy2GbNP-_cAcZDAxS99-AHYF_6cZcfWjhcJweHMAn7c7JFGuF1SV_dzd7VQykM3E7-anlv40CzZkAGFLeGDP9mTNO9eEEMeg19ByLq3do6cx-cvWv3V5lS1UaKLaCD6Qr8YMTHCTkOTrisFlSuwqBygFoFFP2138/s1600/21.jpeg)
นก ฉัตรชัย ยังมั่นใจว่าฝ่ายภรรยา นก สินจัย เป็นคนเข้ามาจีบเนื่องจากฝ่ายหญิงโทรมาหาก่อน พร้อมกับเล่าเรื่องราวที่เคยมีปัญหา ฉัตรชัย-สินจัย ไม่คุยกันเป็นปีโดยทาง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIgepFgGV1XDV2X1SL1fQBev4-SzA_h-TrLWRuoJdU6QhW7S0GBz91po7hPgYzYmR3BHszGYhPDOlcvl985DKqs7LZNorBtT3AFq0nIaFBc_ctrl1Rogb3KkyDTGXjHfZ0zmHe8VGqTcuc8S-fxQCDi_u2-O0jXkMtuuOFry-MMVzrxII-Cl5EyAvf/s1600/20.jpeg)
ด้านพิธีกรได้ถามว่ารักกันมานานขนาดนี้ทะเลาะกันนานสุดกี่วัน โดยทางด้าน นก ฉัตรชัย ได้บอกว่า เป็นปี ชั่วกัปชั่วกัลป์ ไม่พูดด้วย ไม่มองหน้า อยู่แบบไม่มีตัวตนไปเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEidGfjmSqpe57jr96KYrHB4XlUwEZ9lVcxj9EaeWcQBrKYHMmnD0BOVZBxrJwJg9rNYQhwRffoyzcY5Jroe3bPlI0o9wgjFtU7XiElRH0QBSonXOK1o_minDGUD0EdCjcJ1hRM7JvlOt_UIFyHnUi-RFFEa01Un9ivCjlrRG3hWBJXHT9tl1IdBiFqv/s1600/19.jpeg)
ก็ต่างคนต่างอยู่ไปเลย โดยทางด้านพิธีกรได้ถามต่อว่าไม่อึดอัดหรืออยู่ด้วยไม่คุยกันเป็นปีๆ โดยทางด้าน นก สินจัย ก็ได้ตอบว่า ไม่อึดอัดเพราะว่าเดี๋ยวเขาก็มาง้อจากนั้นทางด้าน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiwQP4wU0jrddZG6Q31TWxMrqJXuMM3zZV2vV4LxhN9Pvkbz6k6yNFgVU_DMPvKx4IMEXoR9ltxPn9vyKWcWr2EObuAfrqZH9XKNEi5o8amGJUxxpyIIoOCj4v20q8cL043RkQT0x737yO-tc2xKeR-S9yPmdAz7Hs4wKWYMn0g1IkpG_K6UAplJtcp/s1600/18.jpeg)
นก สินจัย ได้กล่าวถึงเหตุผลที่ตัดสินใจไม่คุยกับสามี นก ฉัตรชัย เป็นปีๆว่า เพราะเรารู้ว่าถ้าคุยเลยพังแน่นอน หรือถ้าจะไม่คุยเลยก็คงต้องต่างคนต่างเดิน เราเลยให้เวลากับมัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhOQeS2SYm3raI6cWuiGnl4Z-j43kq_gDOSrxtddWVNvEp7pO1JLiYpCSy8a_JnJeKNXvgxde-YN19eNw_R995QdJDpf-BTVjqcUMh0hsvqgHCyY9nvv5gy8A1T1dC3bdCFxROpzcDj6LPW7gWiSBgAV94_f3Q8rMsViQ2SOmoTmr9ltrUiHUbnljO2/s1600/17.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEieNIIEQiZXqJiiXVI5nsC9O2vMmbOBC9tTUWwGAiPL3ulLK7rgvPKqvsdRAQ4bscxU_VjJVq-fW7UWz84ueOj4RiNXj5hSqJdrA1W8iqMms5wZkjveXbSircaCJH4X2dwmT8CNmvcHTk9JrlX2wglEtqd3Jj4Q76baLpnUIs449lcRn-kKxFsq-LSU/s1600/16.jpeg)
ให้ทุกอย่างมันผ่อนคลายเบาบางลง ได้มองเห็นปัญหา แต่ในบางเรื่องก็ต้องคุยกันเพื่อให้ได้เข้าใจความคิดของอีกฝ่าย ซึ่งมันก็แล้วแต่เรื่องราวด้วย ไม่มีสูตรตายตัว ไม่นานมานี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiRVY7o2mhm39HWibUjA_M-Cuv0GRXvJGV8ShgTg7vOG9hZMzv4xI3Utrf6OLKjVQYhvhjtAsWDg950T1ZaO3fgL07uTRLa5LrJl2oaMvbwAxXp_elllZI_WVsnrIc5Nfa3ANosL5XdrnhO33XS1DhpIWjk1uBOGHq77jHfa64vtnuQlrUclLRsDax7/s1600/15.jpeg)
นก สินจัย เผยไม่มีงานแสดง 1 ปีเต็ม ติดโควิด 19 ไป 3 ครั้ง แล้วหยุดยาว ล่าสุด เตรียมเปิดกล้องละครชุด ดวงใจเทวพรหม ตอน ใจพิสุทธิ์ เผย ยังชอบงานแสดงมากกว่าเป็น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjryeZiL19hHY2aaz0McA2BJckbbxFUb_iHq5abKl6UUTfpgqUcpkNEdLumzDQeofmW3frxkgzF-ME6RJoG9BtvPLzZkJiwQox92whH2pc3v37HegDRPa2ehSjLxvVVtNuNX-PVyCvJ5rfC6oC2HRP8ysspYZ9vAWRBIMJVR61E7qNaMw7V-3H-hrNn/s1600/14.jpeg)
ผู้จัดละครหายหน้าหายตาจากวงการบันเทิงไปพักใหญ่ สำหรับ นก สินจัย ล่าสุด (2 เมษายน 2565) ในงานเปิดตัวละคร ดวงใจเทวพรหม ในฐานะผู้จัดละคร เจ้าตัวได้ให้สัมภาษณ์เปิดใจโดย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjSHH7lIVCjlmG9vbqhKRblgIts9S15gqEuVqWSM3uCvatjTygSuts9hgxikTe_bKMPPhgjAMvZ60whQ8zn33fruY_yaAHVZU_iEyZt-LeO1TB3CoNIxf7AXbQfVya1KnJhKZhwfMNTYyyePWx4voJgc2dTp0ZerBzEqRJKvVywJdmCmg5yrawNTjPl/s1600/13.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhq3q-_BJEob7ANOyKgftc2K4fiEPSEen0bJpmp2ccrulfrZR6t6gfJCtB2sfTyHbFgy_mxhqi10AADVvIaS_YX8cLhiGam8SmRhX5Xb81rWlMEHr_ptqrIAi4rxeD1l6hmULxQDFQ38QbGAp0frFgVUuCNMBcMjGwD150ggHNGcF4vfe-6x9kfiGKa/s1600/12.jpeg)
นก สินจัย บอกว่า งานนี้ค่อนข้างคิดหนัก เพราะนักแสดงเป็นเด็กใหม่ทั้งหมด แต่จะพยายามทำให้เต็มที่ แม้ตอนนี้ยังไม่ได้ถ่ายทำ แต่น้องนักแสดงก็เตรียมตัวตลอด มีไปเรียนคิวบู๊ เรียนบุคลิก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh5vP7c1wZ5A6ToBOA9JmHyRK10EYfO1yPAuD-IpeQbIRkjKZs0T_5Lgk7A3AjUJt7T-ylpcZZgCv_7nwFAsCliafmg4BYTxx2pb45uZyIbB4oU_CTfAz6Y3vfV3PfhVQeEBChELVz1LXo3Fc_Lu8HK74pN9jVarWibJrPa3k-xg894J5QMwtP5h9oZ/s1600/11.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj1gU9PFrOEbn66MO1O7bb4KSDxiXOpgy4jgeZSLPWoBtojQifZgS0EmHDu68_fDZjy926uA2VBImxCjmav9lhRSAC83vpr7iO6uKjFA-nuPqLpFZDYu3WAajcwdJe2SMGqW-95qvkt94ian_veT4HHPluvTu5tbpkA6a5HnCaC4yQSlpUnlzqOZN72/s1600/10.jpeg)
เรียนการใช้เสียง เรียนแอ็กติ้ง ให้น้องพร้อมที่สุดในการทำงาน คาดว่าจะได้ดูปีหน้า โดยจะได้เปิดกล้องประมาณเดือนมิถุนายน นี้ ซึ่งละครเรื่อง ดวงใจเทวพรหม นกได้ทำในส่วนของตอน “ใจพิสุทธิ์”นก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg_wwPgXYAvP99A8XUKIgQYzqQ6QbQgYq9rQcl6MB6qSxcoHfoZ7tR_N-AHSw0aKEW1x7z5h1n6CP9seokNpOxYpVDKRhCSYwLXYfiNI4BebOAhZF2YNXZzGyjibWAFAetqY_kjRZBdcNv5HXCQv_zA9uvCq6gJSHvS8fKygX5IGMPmwGQ4KBDmQYr_/s1600/9.jpeg)
สินจัย ยังอัปเดตชีวิตช่วงที่ผ่านมาอีกว่า ว่างครบ 1 ปีพอดี หยุดไปตั้งแต่ 1 เมษายน ปี 2564 ไม่มีละครเลยเนื่องจากติดโควิดครั้งที่ 3 ในวันที่ 1 เมษายน ปีที่แล้ว ก็หยุดเลย ไม่มีงานใหม่ ไม่มีงานแสดง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgituIkyGr9TwgaMHcpw1cQReW5XErjNqjSWgNExyLtlWR7nz6Xj2z2NI73-40u6_1biv1WEcfol1t8lKMW5S8xYW9gRVr9UG3_8wn5qaiEZHH1GjPjkfCEKq5nQA4RuIKzzapcF2H2ZtvCmwi43Yd2xFDwWa-u46NTW0ru0QloLHWJv5gonuuPR_oQ/s1600/8.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjmBxtCQlF2FUU-vJeWKL_WhNC0VM9Qw8sNiY__wd71sQUQM-4q1mBJygWebMh3xVCoeq7VzzxxRhysK_ymYXtlE5fYpT7nlKJlsJmF4U94Vkd-jcyK-JmhtRueCDCY9_1NQZvOLVAzejfnCvgyo48WysAP37S1dgURcBBnTgi9ht2lH5bBYwZS7ney/s1600/7.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgB694ITPrHACKijbd_hmRoCgdpdkoCyVjpGTZVR6KvnL8FfGsgZzRkdZUQH-2BGVMK-Omhb5vIAiy3TCvec9pVmmlrZvn1p-MnoHdxTnJAOxAghe_49hwR0Q1UfRY2ME8Pqej-wcZyEbD5gffXJqWW4MspRzx2_mLB_X0tWIFdwojMybremuCjfo2t/s1600/6.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhV7booMjtEuGfeZPCqPb_egoR6fFVE1SlIHEyZhn3y5Dwc3Ru6tV_FYnXtcJMGqi62wnTQ-Kn-EjsQ0DlSUl7UbX9xykpQYkf13aU2yQidAT3MyuGli6XS-AGyQrSKk8JbaZ-Pj7LPuYsKKav2nfuhnwwtWZltEIL46gwhGEWCJiZkVeB1dkKpoLEv/s1600/5.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6iDu6LE3ciXk6-c9GrtXXf_u0jOufuYvW7qGbEW1q4lTP8UQQtqPyn4awji-tSxIfp9J05kzMrVVBf3sYQIff6NiTIjHgoHEwHC7CGBjqglQ5T1l2g2gndJtkN4YVefN8IO36IGziCYPB02azvBj4w5-YqZ9qbO9RYPSHcnABULJefMCOygpIArm6/s1600/4.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgENBTpl2IcRvV6H_G1iUpXX4OuZNBkGEsOOuX8MmZOJhVbes81fBjCXKf3oW_jJSCunz0CVKxVTqsEwg47YSSIEG7MSi8azuGR5n0_05UfJI87n9a127_YqfJ3A7OuGyqgCgFqP5uIXJ3IAuYjrIU4drNgfAAkJXvDGlMbQ9R8gEWCed0DzsbH4lxs/s1600/3.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjTFYr5oAnKrXyQXUnXEYHcPLxPgoLkCHye7gQ2vwY3znhcuHpcZGcA3s5Qx8_skX5n_RbAK8rK8sUN-dm0A_pdbxd7o54bJDFD8TLQ6raqtuZmgKmz5xkgGAe7cWPNhglqdoP4B3YD9xc1i4OMz8Q31EODwXsL8h7MLCcK4bRD-HpyxLkC7v-t2k92/s1600/2.jpeg)
จังหวะโควิดด้วย จึงคิดว่าดีเหมือนกัน เพราะตนต้องเป็นผู้จัด ทำเบื้องหลังอยู่แล้ว เลยคิดว่าจะกลับมาทุ่มเทตรงนี้ก็ได้ ถามว่าติดใจงานผู้จัดไหม ต้องดูก่อน ถ้ามีงานแสดง ก็ชอบงานแสดงมากกว่าอยู่แล้ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj6oMUM9TgsFJz3escQZpqQKzbzlbXJFqRkKn0LKzS9UiL4-evk6ZrCjmuZzta22CIKF3PEPRXjeYDxXbau7kdXXu_g4-VmrEfLc-_8Et4DjVUesYyxypbWfTimwhFYG7CpPNlz5GxbOEHZvbkaUfaveqidLmFFIiw6TDZrbTIW-3mSZ_IEgnlUjTvC/s1600/1.jpeg)
No comments:
Post a Comment