![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgtwwcaocsfK2YxxsH4mtm78Ou7YNFm_HxsbTDOqKuFYyVpGmB1H6ze7-fs4FFUMQFyaDDn34mdrIKFFfbV3z-lB_K0EaIidiGdbAWDgZNZ7RQ7sS-Kkj3milH6O4SFZeUvaHasEg17RAGH3OrNM8am8AUe2GVxBDB0ZyL_0Zj5KfweDCaQFaWgCNcR/s1600/thum.jpg)
ชวดตำแหน่งสะใภ้เขาใหญ่ จบรัก 5 ปี
‘แมท ภีรนีย์’ ใส่เสื้อตัวจิ๋ว หั่นผมสั้นหลังครองโสด โชว์สเตปท่ายาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjFFNRQazw6JxrB1l7w5bl4TrRMdmvdMTm5VrbpgQnImxkCVlwGVQRdB7zkatfdyIl0uCCf4aRSnrbsQ80-69kLmN6m1NPNmp52dwMzX2BjTImjenvyiZju4txy5LHQiIGhj2xnnzm3yXHN_tgDGQoAgIcfTjTzccMLekBETZg5X3jkTkbQoUSWH7bZ/s1600/14.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgRs0N5l68nrCk50OJ4VmTuYOHEN4reAuW8bWFpkgvIM-ZwhYlht4c4W0i2Eh4pdT7N8Pv1rLGLPXl4lnnnastV0EURCZB0dytVk3wc-eh50dZSOjK3jU60sbbZ7tA2jzqUHFb_EX_AdJq7XY71iJe2XPJr6HBiB7XBZo9Bz8G8dIxuKcc_lg4tpU08/s1600/13.jpg)
โกยยอดไลก์จากแฟนคลับบนโลกโซเชียลฯ ไปได้แบบถล่มทลายอีกแล้ว สำหรับโพสต์ล่าสุด ที่ แมท-ภีรนีย์ คงไทย นำมาแชร์ผ่านอินสตาแกรม @mattperanee
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiOO8kz2NmX_DNWIbYmqN8yEHVckQNsbGM8b60mTD9p35B3-yGmO3Nrge4dFeO8NWVY7ASLSaeYWoxM4_GJ-LwhvMaiRpispRsKWM0cUHt81WtfDnpSAKCYdmaMroOb-51UV7pHUO2YwntOnW9bI4wj1Z8gVpZ7pJo-VTOSXfn5eve9qrY8f5WWfey2/s1600/12.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjKfXuM6BPnHIZAe_VlgNIYRAnvzHmH1FlIj17kr_6QC5lHKHiqnnFbLFMGRKQW5Hv8_e_rgVZaNZOpkObccAOOzbk-ixHp9d9WbeCmeOnjRZPvDcWsPX0-nmeAvmF5lDf7ok15WP41YhCRqTYER6rbrX3SX3wzTOryO5gdst5mVDkp0a7GKMt09A1T/s1600/11.jpg)
ทั้งนี้ก็เป็นเพราะโพสต์ดังกล่าวได้เผยให้เห็นลุคชิลๆ ในวันพักผ่อนของเจ้าตัว ซึ่งสวมเสื้อครอปไซส์มินิ กับกางเกงยีนส์ตัวเก่ง ออกมาเดินเล่นสูดอากาศบริสุทธิ์นอกบ้าน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjXfGzseTtGks86GUs1cYRETBU-Dg8GT2womNOZAkz0XSUl3Hs6qDilVs7srQ48NPe7z8rx0aU2Sm9xbXvMHFZo8RkZz2fwaCBVXwoFm6dKDqJDYmWP9sOUskAdWvylJhyCm8pCxvLR3vkZHehYYVvY4Mttrc_SDLWl2m2AfW_HMZivyW1O-BhWzuQy/s1600/10.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhK57eUxYosioLhVcCbXkvIZc5ks6WWWGsaLiXlhRf-qIsXFCwricORn6Wj91p2QAbo0kYgBokEoKkns1Q6Aky8tip8ogG1v7JusjD5H7uE74S3BSzfGWY24JC2XtIuXRqbHVJf04HkaVPZf2sLov0Rm3xIz9L8KSAxcu060yJHNZhXpCuWijM4KA3d/s1600/9.jpg)
แต่ที่ดูจะสะดุดตาใครหลายคนนอกเหนือไปจากแฟชั่นเก๋ๆ จนทำให้ช่องคอมเมนต์ต้องร้อนระอุจนแทบลุกเป็นไฟ! ก็คือ ผิวหน้าท้องขาวจั๊วะที่กระแทกสายตาเข้าอย่างจัง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0vdbFOGBG5cCUukMbinkrHywQcTDy5aGWWvlo4PqrkcFiJhyJCN7Imc4fZwJHPZU4FjZxgfUpxPytKNjqTEgWoNbJP8cxNTZd7aNY7o_nJmpYGgNzwiDTzykESJlhcA_EGlz47MCp9KXEFstjq18XHBGUbpq4MJhWML4p12-ykxYO53OgU26sJzoK/s1600/8.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPoebPNyQaezx7GysaNVnqh_w7XySU3q-OUVldEmPluWFQfgGi-loLIa0_nQWT5_IaMk057qz4EUkeJw3g4YPoI28eEkBmLCWxMhohyIx2Ca-AN5K-qFmMx_b_kp0vNx57_Ng4wIAAc3eKRlXhKASpzuQ5WbTSrmUbLBYtLhbAHcE2qtIevxtdmpzq/s1600/7.jpg)
จนทั้งเพื่อนพ้องคนดัง และแฟนคลับ ต้องเข้ามาอวยยศให้ลุคนี้ของ แมท ภีรนีย์ รัวๆ ในทำนองว่า เอ้าาา โสย, สวยมากครับ, ชอบลุคนี้สุดๆ, สดใสน่ารักก, ยิ่งโสด ยิ่งสวย, รักคนนี้ และอีกมากมาย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhYzABcMuDKoeMOiNMVkcWiudBHnr7FUICVvjj-hk_Xwig4mOjdMi3S4BZ_dDl1jpGBbFACHAUsqlpRho7ddyVTiJFl2eIbycKUW0uo44WiZUqn7ERvoLn82D0fpUzjCJ50wMCSkgpKmE9NJzMZ1lYIVeSHsq8oTKUyjJd1NHAu4AeViziY2lZ6hrDd/s1600/6.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEieZlMTRw_Wiwa4DstCoItJWlqOejKNc0jJ5kbfMPedmnlZajpgGVThD7wBDyMWfEQUhzRTQJkMm9Q8sF96uwOG7IysiEnowP13wGvTj-8sFAmkoNejjw7AU6DeIe3QjKq9c7fDE-a2oB9UrWCadvD52Bg7DJ9WioPRO2aJvhiGFbpi3Jg0LUacokoR/s1600/5.jpg)
หลังจากปิดฉากรัก 5 ปีของ แมท ภีรนีย์ กับ สงกรานต์ เตชะณรงค์ ย้อนเส้นทางรักฟันฝ่าดราม่าก่อนจบลงอย่างน่าเสียดาย เผยคำพูด แมท “ให้น้ำตาเช็ดหัวเข่าแมทเอง”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2V957vtF9-TSWB9doWJSgZV1tyyEKJpH6ZVZEom1Mww0_N8PtWu11tx4TZvHFJ-LP0Y2UzBue1raRClZjVKC0jpghioeWOxhMmDHrg8wpwuxHxOdIhmnfOAL3soVScOdvo21rKi4GAY-TugFKKjC83rFObZ647kxOSji0j8DpwGv-baKR9ii8Z0V1/s1600/4.jpg)
เสียใจแค่ไหนกับความสัมพันธ์ครั้งนี้ ? “ไม่เสียใจ และก็ไม่เสียดายเลยค่ะ เพราะที่ผ่านมาพี่สงกรานต์มอบสิ่งดีๆ ให้กับแมทเสมอ แมทยังคงยืนยันคำเดิมว่าพี่สงกรานต์คือฮีโร่สำหรับแมท”
เรื่องนี้ไม่ได้เกี่ยวกับมือที่ 3 ? “ไม่เกี่ยวค่ะ ไม่เกี่ยว”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhl07o77ta3que6yaa7SmXH-PfTuDa9E2HYxaUqYKcNPMQ_aYvWm1pKLgWJRMtOKnJC5xCZ4X1QGQhxzx_8w187g58hY2SO-wSLvnf7PKGgbSU-lWogLwxExPsJk9pHcnc7czjxEIgVeKvgiE7HPG3OthUnw_EN-TwiEt70vw076ANZtjfrFe34yxKB/s1600/3.jpg)
สาเหตุที่เลิกกันจริงๆ เป็นเพราะอะไร อะไรทำให้ไปกันไม่ได้ ? “คือมันเป็นดีเทลที่แมทไม่สามารถอธิบายให้เข้าใจได้ง่ายๆ รวบรัด แต่อย่างที่บอกเวลาเรามีปัญหากัน การคุยกันของเรามันมักจะไม่ถูกแก้ มันมักจะไม่จบ และอาจจะด้วยเพราะความที่แมทเป็นคนเจ้าอารมณ์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiQP5oxBJ3TLqOrpswm3WjLytNSEyKsoUOkyJAAjCFYsNNg0jvcblZ9sWPA8UwrH5NTBINBHdU7xPeRoIihTpVKXgbFRh5_CDbpZL7wTIuS_MCcrb-XruGAvmi5FxdEdnRgf8weYMzfr3vcEnpZKApbqqRTy96KBXpAjudsvx7ekE7xDYgKj7J_MTcv/s1600/2.jpg)
ก็เลยเดินออกมาโดยที่ โดยที่… คือจริงๆ แมทไม่ได้คาดคิดว่า ถ้าออกมาแล้วจะออกเลย แต่อาจจะเพราะแมทเลือกแล้วว่า มันเป็นความสุขของแมทค่ะ”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgw6UWIuLa-nxjjqrEq_ClG6a_zXCLZP2GuHdY3pk9oiehBVo834GYmXuu_1OETBzrE4mxdHy4SyyOI2VK4z56KRp9QkyiaowqtLVVsuQ9wn0cXEdJhw2qCTlkZ6wiUj2BjOhB_sJOGTjuwR16f36MjV3iz8abDL9dwGCYBwWCCqS_y3HszVVhOt2Vv/s1600/1.jpg)
No comments:
Post a Comment