![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-OUi45KalsWoKhKyH-dh56QfX_3Viyc_2ZNpARbixQbNdHUUaNa_CU4VunvObUyYMqL0eToz0BztfLjY0uOTGvdcLcqaUqCV8W184Vb8QtFoDNXt2LE0inHjg-jU0YY4F-iOLfUWuT3kXee1BqwgM0qvuFDQydlXsnXBy5jCTyHZl-0UW2XlvOqSz/s1600/thum.jpg)
ถูกว่าปล่อยตัว ดูอวบอั๋นไม่เพรียวเหมือนเดิม
‘ปู ไปรยา’ ท้าโซเชียลวัดเอว 24 นิ้ว ไม่อยู่เฉยถูกว่าเรือนร่าง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhppAmMSxoohZGq04UBG29q49-5GI1-zatwQ9Tp2FiT8qBaw3Aowe474zYiI2oYEfF0KmpRmB0xGgDEJahfhQTyOLukuqqt6RIN_VN0i7AibZIlHaNcKcj40-uhTsMYCkPhzopmjy4Uby6xncni79WhiTz7piYAG7MRFMw0BRJ2FlwVopgaq0ao8xw2/s1600/12.jpg)
โดนว่าเรื่องหุ่นจนต้องออกมาตอกกลับสำหรับ “ปู ไปรยา” ที่ล่าสุดเธอเผยรูปร่างตัวเอง ที่มาในชุดแนบเนื้อวันที่เดินพรมแดง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5yGa1YRteOFOxo-RfY1LBjzC6TOEnAkRKxy0PJrZoFb_cj1YVeeRBbB-r-8FsKJrwW818rzGVS_OGr1BsFjnDqOzh_YDRYYI957jjF7OTtVNvRQBytn0B2J0fqUQyYGO6GZPci06dIwAhB_H-3UEN3p5xUiT5tI6dKjYNSIFeFI7tk9We1fv6vvZ-/s1600/11.jpg)
พร้อมแคปชั่นบอกว่า “คนที่ชอบมาติว่า ปูต้องผอม (ซึ้งสุดนี้ก็ไส่size เดียวกับ runway ไม่มีการแก้) ขอถามหน่อยว่าทำไมต้องบังคับผู้หญิง ให้เป็น ใน แบบที่ คุณชอบหรือ พอใจ 34-24-38 ถึงเวลาที่คนควรจะเลิกว่าคน เรื่องbody and focus on body positivity พูดอีกรอบ ฉันชอบแบบนี้!!”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi4S13nJHo3grtUozPEfVzJeUC3BrHbcj9yPWGZGtUJGMZ4Yx_xTMNmgbsdtmJEkPvvET5mVNE_KkIwMF8QGUM7x0FDTADnpLiBl8r54mGHXwXuttKh5hD5b_J-L6aURuTHrCj5W-m5QroioCYm50LKYqTiWsr08O0DAgQ-_Opc7jnkVtbZbRViIPY6/s1600/10.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgXLryUJNWEjzWLwJ1bem2WQULghveeRVyuyeT80FZTkXU85_oe2Egt_TCM5zGsKV_gTGvDZ45JYtReIVvgi3gQhGcJJq2JIyxlaR9hfylm-_OoYwRLiF8D81bwsgZhQkJM7Vujv8d2D-5B8MYbxlm87zPyPCFtCShKaeRcKLCAUhFddvLVpfBxoqMb/s1600/9.jpg)
พบชาวโซเชียลรายหนึ่งคอมเมนต์บอกว่า “เอวไม่น่า 24 แต่จะบอกว่าคือปูเป็นคนที่มีรูปร่างดี สมส่วน เรียกว่าเป็นคนหุ่นดีแบบจริงๆ มาตลอดนะ แต่ไม่เห็นต้องแคร์คำคนขนาดนี้อะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhyp3BReNg0xPaV92LZfGsBgfq9VdCRSUqid8Sb-zc-RARum8ArGiAEOgIHmZckLn7jfCNPOu3aEZHpG3koHJdJom4z851lKLDEEiZiDpCjCk-aPB3MOG9x-wCaJzlTxwKb6DRpgPA1bBrh-UsxGESdsSYjljxDWkJGSDgDaDhPPIGRshFN9fi-QsPz/s1600/8.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgj-PHrP9_JxF96nO7L1dbfF09UGo629UvvayQToZqyO1aMjazBzReRnY23nZmmnNzKUoID21c65buP_08gz4RiDYCM9zvonydgYx9ws17yhciL7euFF47vwdNA1yCqgQttudxSNb6EaV7dhl4n4pzPmwtp5dxNGhwDTEPMzv-Q6BKTQqHLe5Gsl2q_/s1600/7.jpg)
มันดูแบบว่าจะมาสนใจอะไรกะแค่คนวิจารณ์ถ้าเรามั่นใจในรูปร่างของตัวเองจริงๆ รักในรูปร่างของเราที่เราต้องการในแบบนี้ก็จงมีความสุขกะมัน ยิ่งมาตอบโต้มันก็ยิ่งเหมือนเราไม่มั่นใจกะรูปร่างตัวเองจริงๆ เหมือนที่บอกไว้นะ มันดูย้อนแย้งอะ คือต่อให้ปูผอมกว่านี้มันก็วิจารณ์ ถ้ามันจะทำ อยู่สวยๆ นิ่งๆ ลอยตัวไปดีกว่า เห็นตอกกลับเรื่องรูปร่างบ่อยเกินอะ”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEheOOVDQ2Zbyn_y72W3vvWJGtwNmyCsjx9cl1UAN0ofuzF2Js3hpBbbkc6u3z0ChQnZzzng64TqPzjUlnjCTyDErXPr5UHLOpzUZwY29mygn_Q_5YatJFqPMI2ZT6TG-aHXlgLGjrrJk5Vs2oOM38-rtWr6x8WTYahfTdM1Uzl15kfqMUTFMNEm-OrB/s1600/6.jpg)
สาวปูตอบกลับว่า “24 ค่ะ ถ้า ช่วงประจำเดือน 25 ค่ะ มาวัดดีไหมคะ”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjpjd3cc7rnWjs6HMe9gNY2Jbj4lIrhxXQnkpYiXcDk3Y6pmbz0d0RaeB7zo2BtYWV2q3bW8qPU48Kzukl0Se0MDzvIBamgVs1RrHR9mhq7xBZbL4J5Z7ukiaIjMYAMICcNoR-kHtsAu_c0oCgfq8CisO9pvtlB-UpAI0hN6SmXM1Tt9z17PovK2_bx/s1600/5.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEisyA_kBasqLOR5EpIp3SLTCx1Ls3l4QKVEIpbKDQHegrrxcbalJa01bnaQ-q8dn7R1N6i7o9AtvtI5T957RORbFkPg-5dm5vaslAbY0S57VcuH-FHCSKa2ZTvjv-fAmnejkTY-lC6DNCbh8qoOyiv3XKoYosTtf_-EPIg7YXwBw3f3pgjihZcUgdFh/s1600/4.jpg)
เป็นกระแสขึ้นมาทันที หลังจากที่มีคนเห็นนางเอกสาว ปู ไปรยา ไปเล่นน้ำสงกรานต์ที่ป่าตอง จ.ภูเก็ต เมื่อช่วงเทศกาลวันหยุดยาวที่ผ่านมา ซึ่งหลายคนต่างก็ชื่นชมในความสวยและความเป็นกันเองของเธอกันอย่างรัวๆ แต่ก็ยังมีบางคนที่เข้ามาวิพากษ์วิจาณ์เรื่องหุ่น จนถูกตั้งคำถามว่าเธออ้วนขึ้นหรือเปล่า?
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-8z1WUKgZKwJrOe8LsmdSW08Pd3gUoFPOzP30p-sSnqsatSNxLzsut0Tx2jN8rDg4x-GXQ8Pr465uO9uPNs-WrkRKenQYreuEZaImUYyeBuRQRTD3c0w4xU3v6ebyUkpP5j6evglrRwGbl3dmirTFx8ObtOLav62tnmMKxh_znGYrHZ32KlCdnMVw/s1600/3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhVmcUyDlzoA9ElQKQiSu29PWN86MD8GzM2BPMNfqS7mbJ09CuqRx6aANoMG6xBehXRWY9cmpKdf8Om9WBR6XD1N7Y9KMifteHvhda3e3t24C4WER76S8PFXOUIcSSonTwRa5Zjb4f6cbAx4OQkYiKr9hPhSdIJbSCwbZunRLy92-oLJf_ODfAQbGDe/s1600/2.jpg)
ต่อมา ปู ไปรยา ก็ได้ถือโอกาสพูดในไลฟ์สดว่า มีคลินิกติดต่อมาเพื่อที่จะให้ไปดูดไขมันที่ต้นขาให้ฟรีๆ แต่ก็ได้ปฏิเสธไปแล้ว โดยเจ้าตัวยังได้โพสต์รูปภาพอวดหุ่นตัวเองผ่านทางสตอรี่ไอจีอีกครั้ง พร้อมเขียนข้อความด้วยประโยคเด็ดไว้ว่า “ไม่ลดหุ่นค่า ชอบแบบนี้ จบนะ”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjfNUS7syyIhseR9vBdx1qi1vmlPbNns59jfNGhqhKXNmLTl4mPuMM-iQTBovosk8PcMPJv1_eKY0A0wSda4E3dWuovgIoXBnA2-GE6TnN7yrPIkcDpTfcUn5D_dzv5KLpfRPu_reb4WcLLKCdwKftMiGnq7V6uS0-6jpmN3Lx8VjdcaxpGsF9vruiP/s1600/1.jpg)
No comments:
Post a Comment