![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiybR_HIkeAlPBj7T3N2jI0CPF5so679p2iuD__ME3gr-j-GJHgGzPBAHE8fJkIqnWaczug4is7WtQTWzh67oDQvwmg3c7VlEMezuCnmLlupevNQ273I9ImGyMpFbJQoC0s5usTqD1rzOAVZMHPj_Z_RshWNaQrpTN7HI92M7conKuukrpT6PUoDjx4_7w/s1600/thum.jpg)
คนดูไม่โอเค ฉากนี้ใน แค้น รุนแรงไปไหม ? ชี้ดูแล้วขัดใจ ไม่สมเหตุสมผล !
ละคร แค้น ตอนที่ 10 คนดูไม่โอเค ฉากปิดไฟรุมทำร้ายนางเอก รุนแรงเกินไปไหม ? ชี้ไม่สมเหตุสมผลหลายจุด ดูแล้วขัดใจ
เรียกว่ากำลังอยู่ในช่วงเข้มข้นสุด ๆ สำหรับละคร แค้น ที่ดำเนินมาถึงตอนที่ 10 แล้ว ซึ่งแฟนละครหลายคนก็ลุ้นเอาใจช่วยนางเอกอย่าง เหมือนแพร (รับบทโดย แต้ว ณฐพร) ที่ในตอนล่าสุดถูก ปรางทิพย์ (รับบทโดย แอฟ ทักษอร) ทำร้ายร่างกายและจิตใจอย่างรุนแรง
อย่างไรก็ตาม มีอีกกระแสหนึ่งจากชาวเน็ตที่รู้สึกไม่โอเคกับฉากในงานเลี้ยงที่นางเอกถูกคนรุมทำร้ายร่างกายตอนไฟดับ โดยรู้สึกว่ามีความไม่สมเหตุสมผลในหลาย ๆ เรื่อง ตั้งแต่ที่ไฟดับแล้วคนในงานไม่เปิดแฟลชจากโทรศัพท์มาให้แสงสว่าง
หรือช่วงที่กำลังชุลมุน แต่นางเอกกลับไม่ร้องขอความช่วยเหลือ ซ้ำคนในงานยังไม่ได้ยินเสียงการทำร้ายร่างกายอีกด้วย ทั้งที่ในชีวิตจริงน่าจะต้องได้ยินแน่ ๆ แถมหลังจากเกิดเหตุแล้ว ก็ไม่มีการเรียกรถพยาบาลหรือพาไปแจ้งความ แต่พระเอก พิธาน (รับบทโดย นาย ณภัทร) แค่เข้ามาพยุงนางเอก แล้วบอกว่าจะทำแผลให้ ทำให้คนดูรู้สึกว่าทุกอย่างมันแปลกไปหมด บทขัดใจสุด ๆ บางคนถึงกับบอกว่าดูแล้วหงุดหงิดเลยทีเดียว
ทั้งนี้ หลายคนยังตั้งคำถามด้วยว่า ฉากนี้รุนแรงเกินไปไหม เพราะดูแล้วรู้สึกอึดอัด สร้างความเกลียดชังให้คนดู ซึ่งรู้สึกรับไม่ได้ในสถานการณ์แบบนี้ เหมือนทำเอาสะใจมากกว่า อยากให้ทางทีมงานที่เกี่ยวข้องปรับบทให้ดูทันสมัยกว่านี้
No comments:
Post a Comment