![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgvwRB5JVdTO-eYwGp2avvowj8VT0eddj8TJa7O__hu3KDH6HuVeW-_ZVXFw6RjdMoMoP7rNYKgVg6h97Qw2LLNaf8oelWxc1mqpIc3tbcNoMXsFfgXozBEMYMDncprm-awDrjudSd0C6buAqIWmaIzqMqY1rBKH0tBKvHn0sAqwepg9URgJ3rk-K0x/s1600/thum.jpg)
ภาพล่าสุด ‘แอน มรกต’ ถูกแขกบรูไนจ้างเป็นเมียน้อย ก่อนเฉลยสัมพันธ์ ‘หนู’
แอน มรกต มณีฉาย เจ้าของฉายาอกภูเขาไฟ ที่เคยโด่งดังในอดีต หนุ่มสาวที่อายุ 30 ปีขึ้นไปต้องจดจำเธอคนนี้ได้อย่างแน่นอน
โดยเธอเคยให้สัมภาษณ์ถึงชีวิตว่า ขออนุญาตถามถึงความสัมพันธ์กับ หนู เชิญยิ้ม?”เราเล่นละครด้วยกันค่ะ ได้เจอกันในกอง ในสายตาก็
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhMOHL1onXtkusVN0_95miqoTYd3VBmvORi_YVlzkrjZdA0_qtoJdPxKH9zmYPct2DIDWSyaDl0nNR6ZdC0CvRMDIxXdUvOVMmPE9-ThiWEQWauXpdgZNf8DDIoBj9hHMgsBkdqCnxAlFxedLF48JIY9lyCmJDrcOnESQHB-r0UiRJFO79V_-Tyqxgd/s1600/13.jpg)
มองว่าเป็นพี่ที่ตลกคนนึง มีคุยมีแซวกันในกอง แต่ไม่ได้คิดอะไร และในช่วงนั้นพี่หนูฮอตมากนะคะ มีเด็กนักศึกษา ม.เอกชนดังมาเฝ้าที่
กองทุกวัน (ยิ้ม) ในสายตาแอนก็มองว่าเค้าร้ายกาจไม่เบานะ ควงเด็กมหา’ลัยนี้ได้ไม่ธรรมดานะ (หัวเราะ) ก็นั่งเม้าท์กับคนในกองว่าเค้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjNqRp6ck07Qbw3Qs2aLFhXhgsQQZJkh1zvB3CMIV6JEVrkT31t6I3dnqpeZA8HuT2eQ9ejwlXwAyGOBy65jNNHFx8JI95WdXDPKvBJnlPTSvB8xLYXcgpkkUBEeAxjlSNWQujvb7rcIBYu9NqLEhTG4V_LWd0DAhspnpEFzEasCS1T40E1lumQ6Dzj/s1600/12.jpg)
มาชอบพี่หนูตรงไหน ผอม ไม่หล่อ หรือเด็กชอบของแปลก ก็เป็นอารมณ์แบบแซวกันสนุกๆ ในกอง เปลี่ยนคนมาเฝ้าตลอด เราถ่ายละครด้วยกัน
4-5 เดือน ก็แซวกันตลอด แกล้งกันตลอด จนวันปิดกล้องพี่หนูก็มาแซว มาชมว่าแอนน่ารัก ก็ถามว่ามีแฟนรึยัง ถ้ายังเป็นแฟนพี่มั้ย ก็พูดเล่นๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiABCKpn1M7VwBVg71auEFloHUzGYV8mwUlinoeGr3JnklxPqYtSkcrStEGn8AfXXx5WG9cO7LU9xdw37ZbJ6yMoARdTfO3_-iSq_UOBbkJVCgUT7Q-lKxSMVyi97iZpRISy_vymjdDLP27hf44SMEctbma1C760cuMTUL1diaEGMb7svDD7WWNqzeO/s1600/11.jpg)
ว่าเอาสิ ธุรกิจกองก็มาถามว่าพูดจริงมั้ย ด้วยความที่แซวกันก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร พี่เค้าก็เลยส่งข่าวให้นักข่าว พอข่าวออกมาแอนก็ตกใจ เพราะเรา
ไม่ได้เป็นแฟนกันนะ เป็นเพื่อนร่วมงานมากกว่า พูดจริงๆ เลยนะ จะว่าเป็นแฟนมันก็ไม่ใช่ ถ้าเป็นยุคนี้ก็เป็นคู่จิ้นมั้งคะ พอเป็นข่าวก็เริ่มออกรายการคู่กัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLJoF2cMKSr8fHnbNBS7tucoeZ-0F1JflIqgSqL9rZfMkWDnqo08hbf7XiY10XpLUZj6iV22zxNykLtUbPWWFSvH5qOgvyYFIWN_tKNSjfyzvtg_sKT5KkZ-lybnsmH-uexye_mAkce1QHDDm3Bq59LxmuFWnEw26NuiIWKp2HdNvCbTLK5iKXTDz8/s1600/10.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhgA3nCuHYZXTFMI8GrKfuO2TbLyT_ZZ3yN0Z_HPc1AQr1CbyorXmJkrdPzF1B3gsj9t610x-VlVQnrEOFIT72ELjxWrCjWEc6WRBfWD8dIpoeKrYBZLa815op114IrWn7BWjqSjUU8CRGSUN5yfm7wDK9brnb0b0V1mRXXM8hWQYabne1dbCyRL-mc/s1600/8.jpg)
โชว์ตัวคู่กัน เพราะข่าวว่าเป็นแฟนกัน หลังๆ ข่าวเริ่มเยอะ แอนก็เริ่มไม่โอเคกับข่าวแต่ผู้ใหญ่ขอให้ช่วยโปรโมตละครต่อ ก็เลยตกกระไดพลอยโจนต่อไป
พอมีข่าวว่าเลิกกัน แอนกลับเป็นคนที่โดนด่าเยอะมากที่สุด โดนผลกระทบมากที่สุด ก็มานั่งคิดว่าคิดผิดรึเปล่าที่ปล่อยให้เป็นข่าวอย่างนั้นออกไป ยอมรับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhMLZcgwVVucp74ONoABeNcMEGn9IcMQS6TCzE1h4tP_KqG5pmY1WVbaXgN-kD0FrSJSXMGLX-7qRslodnq39Vg2tA6zxQRGva_MkaQfPQjJ0wWRtHSE57QgAMtHOL-Jw1eY9r28HnebfbVe65r-Lz4J3Oln8WCGuunLys9TsqxBcg-BGHPP2dyihDc/s1600/7.jpg)
นะว่าช่วงที่ละครออนแอร์และมีข่าวนี้ออกไป กระแสมันก็แรงจริง แต่ผลเสียที่ตามมาข่าวไม่จบ กระแสไม่จบ กลายเป็นข่าวต่อเนื่อง คนติดภาพว่าแอนเป็น
แฟนพี่หนู แอนก็พูดไม่ได้ ปฏิเสธไป พี่หนูก็เสียหน้า เพราะข่าวมันไปไกลเกินกว่าที่เราจะคิดเอาไว้ แอนอยู่ในวงการไม่เคยมีข่าวเรื่องผู้ชาย เป็นข่าวกับผู้ชาย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjw5zUF0RgtDOUvckQSGs__F80qw1IYaeWfPI_ocDOD55sLxZwFIdFk1IHE6ij30xCEMZRH6M997wrGqvreQZV4TueLSeOp847FI_SND8bdFhfuAO5q8_MIEcaAbdW0V__hYIRVzkHbizSGj8XNYuSFUdjkg7TezLgDuDe0HpvjmIkVGA_KxHpFIg9u/s1600/6.jpg)
ครั้งแรกก็คือพี่หนู แล้วเราไม่ได้เป็นแฟนกัน อาศัยทำงานคู่กัน ขายงานคู่กัน เราได้ผลประโยชน์จากข่าวเพราะได้งานคู่ มีงานมากขึ้น การเป็นข่าวกับพี่หนูมีทั้ง
ข้อดีและข้อเสีย แต่เงินทองชื่อเสียงที่ได้มาก็ต้องแลกกับการเป็นข่าวนี้ ช่วงนั้นคิดหนักมาก พอมีข่าวออกมาว่าเลิกกัน แฟนคลับพี่หนูอินมาก มาต่อว่าต่อขาน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjsqN9fmF5c4joKkiOp2GiYizKuG_vQdZwM8NHolRjvg8XhWcznRvqU3gkzetV3CK21UgSJy-8nU7AoirvKBJYPCEyoaXurGNO6W-aA5qrpvjxX7c8azUwAn6NflzSAkO6XyKWhff1bG6NrRNYA4Hb8rKVYwTFWV0IMkmI4yn4xJzpZDMIhsxh9Qwpv/s1600/5.jpg)
แอนเยอะมาก แต่แอนพูดอะไรไม่ได้ เพราะเค้าไม่รู้ความจริง ไม่ได้อยู่วงในก็ไม่เข้าใจ มันเหนื่อยที่จะต้องมานั่งอธิบาย ก็โดนผลกระทบ เจอคำถามสารพัดว่า
ทำไมเลิกกัน แต่แอนไม่เสียใจเพราะแอนเจอข่าวเยอะมาก มีภูมิคุ้มกัน เจอทุกรูปแบบ บางทีมีข่าวลือเป็นเด็กเสี่ย เป็นเมียน้อย แต่ก็พยายามมองโลกในแง่บวก
อาจเป็นเพราะลุคแอนเป็นอย่างนี้เลยทำให้คนมองว่าต้องเป็นแบบนั้นรึเปล่า”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjF8I7l5T16sriBC81w5QXxuxolGRCREUtmlj1r1JGr0HkYhgL9wq0q3sQ3aCMJ5kpI6ZnALAOj_D6n9HCT3zE6zx4e_OtUvxY53DY1w_iuxgp8iij8YT3utBjLNF4vBkTBPZi942w4iKxQktiJv8xnhpXZqWxMadIRpMPBIbSF28cQM98zpe3cWTB1/s1600/4.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1isuPFO5Z6Y7KDNctZ2VbfdGlW_eN17xD5UlFhoRtu7bCeAq8TiEwalwXL3T6x44aahfpF0pLDsc8-JkGi2DQfZqs5NqLRZHCHPyU8SDz6pIP5QUD8lAPdMu2_JzjRciD4lya2OEyVoplWIIzTttKIMDJsU7sFFcNj8PCbgi-nyZGnq6ngKLb52dG/s1600/3.jpg)
มีข่าวเป็นเมียเก็บเศรษฐีบรูไน? “เคยได้รับการติดต่อมาจริงค่ะ แต่เราก็ปฏิเสธไป เขาติดต่อผ่านเอเจนต์ค่ะ เอเจนต์ก็โทรมานัดคุยกับเราเอารายละเอียดมาให้
ดูว่ามีผู้ใหญ่เขาติดต่อมาอย่างนี้ ผู้ใหญ่ในบรูไนให้ไปเป็นนางในฮาเร็มก็ให้เงินไม่ต่ำกว่าเดือนละ 1 ล้านบาท แล้วเราก็บอกว่าเราไม่เอาค่ะ ผู้จัดการเราก็ปฏิเสธไป”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgRkLFVoiJa6RTdnsdfHE296nlKksytvudlKEwvL5ax0QiHyeEIGPLEmQBzeea9oOytkWitVY4k6m04ChvawgjHpidglvyN91lvaBHpeQX8C-MpB_7Qwjh83tO39clBSGYbengAG_gBo4wJP2D3Dzrk8cK32nFpgU7vjg0cSZtTupg049MI84Hof_zz/s1600/2.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEixN178J9YNUU2JvjjUSrmOwxuNbsj8iZXNGwSctaVqTkTWx01penJQBpcSTeyuRvC-fHcSXfq1IsykEG7R5CCNA06s2nNxkooBTLfhjvGzHTwqKQsWcMEth_BUdMttW6YtqgkrHavM-fRT-ZT4h31xGbgUVpx3d2XtGqt-8hSLpu1YDBEMOt0txrFD/s1600/1.jpg)
No comments:
Post a Comment