![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEivjyudY954AbhzfMMVUstSGpVwOsU4llSSnZgw938cle0jT8x6Pq-_SS1eoSFiILRrINc5nqbco-eiXpqdNXLnWI8ELcFab4SoYcaVXZYYyFqJ0q21lv1Kh8PJsHmiDIl5G78vmEcHtPEZjppMZn8W1L4MNIyuyLbJnktvFBYIL01TNGdNdnI1bb2v/s1600/thum.jpg)
ถามแม่แบบนี้ ได้ยินแล้วสะเทือนใจ
สีหน้าลูกชาย ‘เอ๋ มิรา’ หลังฟ้องชนะ ‘ครูไพบูลย์’ เห็นชัดว่ารักใคร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi31iq6W0PIJ-vIPkh7dOgeP6f3mAcAeSmW8UVY86bEOANOymAOKSagHf3FDun8bdBTChjIv12eOHIx0yrT6P0w6u-bqa5COr5m8CY6Sc_P6edDMVU5VVADcXpLLhJDVDTmmDu74cP7vNsKPhjYI48HU7UV4Q3I_whj8qEKSfTvKBQayVW_zZQrtxh3/s1600/11.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEixS7LsFoKGcTrX8a8OwfEZQobtKaXTqWiraIGSGid7C_XGBNiunyq8CG5UNOqNFhG0rXi0nGOYdDsYgDdme7OgdWhCBXtilWEN4GaiyJWnSJd4KDbAmxDY3rxdbYMDOTulRG0TU2Bwp9CE6pWYj6LM4gPmhe-zWxr8-d_8pUV6Qm-rwYr_ovbMMsH0/s1600/10.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8V0Bn9FlRcU5g888hEdezf0Px-DxXLgF-lt22gPNQp-7VMZSUvlxdacIBCNOzGApg45hBgEam3STNNFsdKb2veEaxeNKtu89IOVGTARXEFlZ9MIge3Oq081GwIqu3seqyZ4z1qdgGtx1GoEcFJnvMHjYtURH_b7fdH5EPUpTTarBSA178-QEvirn5/s1600/9.jpeg)
สืบเนื่องจากประเด็นของ “เอ๋-มิรา ชลวิรัลวานิศร์” และอดีตสามี “ครูไพบูลย์ แสงเดือน” ที่ศาลอุทธรณ์พิพากษาให้โจทก์และจำเลยใช้อำนาจปกครองบุตรร่วมกัน
แต่ให้โจทก์เป็นผู้กำหนดที่อยู่ของบุตรผู้เยาว์แต่เพียงผู้เดียว และให้จำเลยชดใช้ค่าอุปการะเลี้ยงดูเดือนละ 10,000 บาท ตั้งแต่วันนี้จนบุตรบรรลุนิติภาวะ
ล่าสุด สาวเอ๋โพสต์คลิปลูกชายน้องสายแนน ที่อยากรู้เรื่องคดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhBDCEjbDcYLc2h3ZR25s_NysxCQSEjUwsmaI8BkdPH5LJF4d8a-WsX63F1tIbWgKn_36Qbz1LY0KiuA4QCvrB-wdy3aybj22f40uuVuYjFiNmK12iktTHA3IWm_H7V60G-pp73b9F5f5bKKxNDuAa-O7rY8C45xEVfAn5zEVWxt9NmdBAoQr71Yre1/s1600/8.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhjFfw14i4DKIIWS7j5vAhVlB3hgLUv7PQ0ZhaJy8yi_L_1hbAiE-Sr9fbJsNt9FMd_T_eA1KYmJwdDpUnngmWkBDjxR5fwZwYtu4KpwKEItY7xA2SIOftkr57vO9hLsilj7ADv7yRzd2nHr10M-boN7PJuY3DXUeNZq9ICNMISOkW5OZYD1-2WeALd/s1600/7.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjEAcPZ5UXvP4oSArCHdnYYQGjW8pAVWOJEGfChL1KDCS3-PG72Y0b4G02LvUEP25vwRAre2bcGqDgopOnUFa2OorFWes7j6ez4f8J0mQgP3hby7U5hIJEiB2VY6mM_XAyhuHq809SoSrqNpgZNuFKiJyvNbqhpbp7ozIQaRdk1JX9gtCSLwGUUgHI-/s1600/6.jpeg)
เอ๋ : เขาบอกให้ปาป๊ากับแม่มีสิทธิ์ในตัวลูกเท่ากัน แต่ว่าลูกอยากอยู่ไหน แม่เป็นคนตัดสินคนเดียว ปาป๊าต้องจ่ายค่าเลี้ยงดูลูกทุกเดือน เดือนละหมื่น จนกว่าลูกจะบรรลุนิติภาวะทุกเดือน
ลูกชาย : สรุปสายแนนจะได้อยู่กับแม่เอ๋ไหม
เอ๋ : ได้อยู่ถ้าลูกอยากอยู่กับแม่ (น้องสายแนนยิ้มกว้างร้องเย้ทันที)
น้องสายแนน : แล้วสายแนนได้ไปอยู่กับปาป๊าไหม
เอ๋ : ลูกอยากไปไหม
น้องสายแนน : ไม่อยากไป
เอ๋ : แล้วแต่ลูกอยากอยู่ที่ไหน แม้ศาลให้แม่ตัดสินว่าลูกจะอยู่ที่ไหน แต่ให้ลูกตัดสินถ้าอยู่กับแม่ไม่มีความสุข ลูกอยากกลับไปอยู่กับปาป๊า แม่ก็ไม่ห้าม แต่ถ้าลูกอยากอยู่กับแม่ แม่ก็ให้อยู่ตลอดชีวิตเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgrqLMQTo_nA96Kd_LmatnigC3niAD239-YNct8to5pUYmSMWAoIh_zSiAcwOftoMuJpo7HLZoLTZWT5BVFKiXywV6PRAdykjeu3YkuPNjh-dQN4dEJe0uXzEw4s6IC-pwAcOEgbZvYDaznv1uTgKg43-tn36dVlTGEsMNWa254pxI6E4n5l0y17vls/s1600/5.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjh_Zw-eREBsrkBHKdaxRqsy54OMSRc0e9B05WRvHKLkEVqLpHjt-kFQBxGVNYmsz-kgyHUJelq2ahPuR7j0t8kZsjV79Lsl8xa_UWNvkKKDYN_NHNJVffhLmRpW4piTNoVlsTr8naOdgQoGOzyxeyyDZpy40hqkOAncyf2t6R1pt9Ty2reL4DPdfSd/s1600/4.jpeg)
น้องสายแนนก็ได้กล่าวขอบคุณทนายเก่ง และสวมกอดแม่เอ๋อย่างอบอุ่น เรียกว่าเป็นโมนเมนต์แม่ลูกที่เชื่อได้ว่าหากใครได้ติดตามเป็นต้องเอ็นดูมาก ๆ
เพราะแม้ความรักในฐานะสามี ภรรยาจะจบลงไป แต่ในฐานะแม่เชื่อได้ว่าเธอจะสามารถดูแลลูกชายได้ดีที่สุดจริง ๆ ค่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi3kT34h761Ij6v3a7kUumndjjxeA0ZRnOifx3W3MBkQO-UgU8cLHXyItdj5L6RU5tEmoZMufMKP0aApvfO6ceg0LI2YhatZ9hgtc9Gv2crSguMXownShbM4_i4IfCRE0AZ5xpIAMG9A_CtXSo3sctOFCBbfrFKLriwx5Bl3PaYGq1BBmCaoAIkU5Xm/s1600/3.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg4if7Oq2tg_3oVaVUDmfMddN3-Ofr-Avby50dqkwv4JjbPJsxUJRuT4bR5O_lXpTE2XT8ue79tfoDKHVhN0zsXQ2DLIVs1wTTXSLFvCzyisFYH5tNGMUaSq9m9ihWkqQCuIOQe9JI9x4TZ6f5Hbtpi901QfZG0DFEaHjHc9WJ4SrP5ufkfuXXRUD8f/s1600/2.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg03yjGJXcnvGlO5_dV9C4MvtXr6ZGgtDYb8UQwI829eBILly0TN5GJGCbQoja5CfnXKVAvsztOrAh9YDi_-jg9Zrahll1UL_yEH3uvl1lkwMnnZBI4NSfy_c5H8r3rwb_kg_B7PxsMY2rz5mvv9Ir7j3r6MsR0ie9sZRjw6qdyvJv_AqdVOR7sMBfj/s1600/1.jpeg)
No comments:
Post a Comment