มีแฟนคลับติดตามเยอะมากจริงๆค่ะ สำหรับ นุ๊ก ธนดล กับ ป๊ายปาย โอริโอ้ เพราะไม่ว่าทั้ง 2 คนจะไปออกงานเดี่ยว หรือว่างานคู่ก็มักจะมีแฟนคลับตามไปให้กำลังใจอย่างล้นหลาม
ล่าสุด นุ๊ก-ปาย ก็ได้มีโอกาสขึ้นคอนเสิร์ตร้องเพลงด้วยกันที่ร้านแห่งหนึ่ง งานนี้บอกเลยว่าปังมากทั้งคนที่มาดู และพวงมาลัยเงินที่เป็นดาวดวงใหญ่
โดย นุ๊ก ออกมาโพสต์ซึ้งว่า “ขอบคุณงานวันนี้จากพี่บีต้นไม้ ขอบคุณเฮียสุทินครับ ขอบคุณสถานที่ ร้านวันแล้ววันเล่า และขอบคุณทุกๆกำลังใจจากทุกคนหน้าเวที และ 4,000 คนในสตรีมไลฟ์ นะครับ
ไม่เจอกันนาน 15 วัน จริงๆนุ๊กมีเรื่องอยากจะเล่าให้ทุกคนฟังเยอะมากๆ ที่เล่าวันนี้แค่เสี้ยวเดียวจากที่ผ่านมา ไว้มาฟังกันอีกนะ 😁
วันนี้ขอบคุณทุกๆพลังรักจากทุกคน ที่มอบให้ทั้งนุ๊กและปายด้วยนะครับ ก็เหมือนที่ปายบอก เราสองคนจะไม่หยุดพัฒนา จะค่อยๆ เดินก้าวขึ้นบันไดไปทีละก้าวๆ จะทำให้ดีที่สุดในเส้นทางที่เราเลือก ให้สมกับความรักความหวังดีที่ทุกคนมอบให้ครับ กลับบ้านปลอดภัยทุกคนครับ นอนหลับฝันหวานฝันถึงนุ๊กด้วยน๊า ❤️❤️”
ส่วน ปาย ก็โพสต์ซึ้งว่า “ปัญหามากมายสักเท่าไร ก็พร้อมสู้ฝ่าฟัน ในวันที่ลมพายุถาโถมเข้ามาจนท้อใจ เธอก็ทำให้ฉันยิ้มได้ อุ่นใจทุกที ที่ข้างข้างตรงนี้ยังมีเธอ “เป็นพลังวิเศษให้ฉัน”
เนื้อเพลง คือความหมายที่อยากจะบอกทุกคน ทุกคนคือพลังที่ทำให้เรากล้าเดิน กล้าสู้กับทุกสิ่ง ขอบคุณงาน NookPai Our Heart Our Love
ขอบคุณ ผู้จัด พี่บีต้นไม้ และพี่ทิน ทีมสตาฟทุกคนครับ🫰 ดวงดาวจาก ทีม Support NookPai Together ทีมหน้าจอ ที่คอย Support อุดหนุนบัตรไลฟ์เสมอ
หน้าเวที ที่มาร่วมสร้างความประทับใจอีกวันครับ 🤍 🪧เจ้าป้ายไฟที่คอยส่องแสงอยู่ไกลๆ ที่คอยส่งกำลังใจขึ้นมาบนเวที คือสิ่งที่สัมผัสได้เสมอ “ขอบคุณที่แบกป้ายมาหานะ” #ถึงขอนแก่นแล้วฝันดีครับ 😎”
ทั้ง นุ๊ก และ ปาย ไม่เคยลืมผู้ที่อยู่เบื้องหลัง หรือว่าคนที่คอยซัพพอร์ตเลย ไม่แปลกใจเลยที่มีแต่คนรักและติดตาม
ขอขอบคุณ : นุ๊ก ธนดล , ป๊ายปาย โอริโอ้ , PANG CHARME
No comments:
Post a Comment