![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjXaIq5H41DHcGWBbNWOf21rM1ZTFKqPcOoAttNzyEmjuw-VtSL-6riCByLxG3TW4fawUImluFLbmn1wmith_CIgXlMNv5rAHR60nuT5pmJgQAb22O8XIDHbdjg76S478gJxof3E7gI0lAIlkwVyea8chFTeMxIZrcc5fnBJnARmu8iQV_m9dsVzjH-ah4/s1600/thum.jpg)
เมื่อไม่นานมานี้ เว็บไซต์ต่างประเทศได้รายงานเรื่องราวของขอทานรายหนึ่งที่มีชื่อว่า ภารตะ เชน ซึ่งเขาอาศัยอยู่ที่มุมไบ โดยเขาเป็นเจ้าของทรัพย์สินมูลค่าหลายล้านรูปีต่อปี และเป็นเจ้าของแฟลตในมุมไบและร้านค้าให้เช่าอีก 2 แห่ง โดยรายได้สุทธิของนายเชนต่อปีคาดว่าสูงถึง 7.5 ล้านรูปีหรือราว 3.2 ล้านบาท ซึ่งขัดกับรายได้ต่อเดือนของพนักงานประจำอีกด้วยซ้ำ
ภารตะ ไม่ได้เรียนหนังสือ เพราะขัดสนเรื่องเงิน ปัจจุบันเขาแต่งงานแล้ว มีภรรยา 1 คน มีลูกชาย 2 คน และอาศัยร่วมกับพี่ชาย และพ่อ โดยอาชีพขอทานนี้ทำให้เขามีรายได้ 25000 – 32000 บาทต่อเดือน
ปัจจุบัน ภารตะ อาศัยในอพาร์ทเมนต์แบบดูเพล็กซ์ กับครอบครัวของเขา ลูกได้เข้าเรียนในโรงเรียน และสำเร็จการศึกษาแล้ว ส่วนสมาชิกในครอบครัวคนอื่นๆ เปิดร้านขายเครื่องเขียน และครอบครัวได้ขอร้องให้เขาหยุดขอทาน แต่เขาไม่ยอมหยุด ยังยึดอาชีพนี้ต่อไป
รายงานระบุว่า ปัจจุบันนี้ ภารตะก็ยังขอทานอยู่ โดยเขาตระเวนขอทานตามสถานีรถไฟ ที่สนามกีฬาเมืองมุมไบ แม้ว่าเขาจะร่ำรวยกว่าอีกหลายคนทั่วไปก็ตาม
No comments:
Post a Comment