อึ้ง ‘มิว นิษฐา’ เล่านิสัยจริงนอกจอ ‘โป๊ป’ ไม่คิดว่าจะเป็นถึงขนาดนี้
ก่อนหน้านี้ ออกมาเปิดใจเป็นครั้งแรก สำหรับนางเอกสาว มิว-นิษฐา จิรยั่งยืน หลังเกิดประเด็นดราม่า 4 นางเอก ม.ม้า โดยมี ใหม่
ดาวิกา, มาร์กี้ ราศรี, มิ้นต์ ชาลิดา และตนเอง จับกลุ่มเล่าเรื่องลับหลังกล้องเกี่ยวกับ ดาราจอมขโมยซีน ในรายการ เพื่อนใหม่
บนช่องยูทูบ Davikah Channel ทำให้เกิดกระแสวิพากษ์วิจารณ์ถึงความไม่เหมาะสมตามมามากมาย โดยสาว มิว นิษฐา ได้เดินทางมา
ร่วมงานแถลงข่าวเปิดตัวภาพยนตร์ บ้านเช่าบูชายัญ พร้อมให้สัมภาษณ์กับสื่อมวลชนถึงเรื่องดราม่าที่เกิดขึ้นว่า “ตัวมิวเองก็เสียใจมากๆ
กับเรื่องที่เกิดขึ้นค่ะ เพราะมันก็เป็นอะไรที่เราไม่ได้คาดคิดว่ามันจะไปถึงขนาดนั้นได้นะคะ อยากจะขอโทษด้วยค่ะ ขอโทษการกระทำของ
ตัวเองที่เราคิดน้อยไปหน่อยในการที่จะตอบคำถามแบบนั้นไป””แต่ก็ยืนยันว่าไม่ได้มีเจตนาที่จะไปดิสเครดิตหรือนินทาใคร เหมือนเราจับ
ฉลากคำถามนั้นได้ เราก็ตอบไป แค่นั้นค่ะ” และถือว่า เป็นคู่จิ้นคู่เเรกๆของช่อง 3 ที่มีเเฟนคลับคอยติดตามเป็นจำนวนมาก สำหรับ มิว
นิษฐา กับ โป๊ป ธนวรรธน์ ทั้งคู่เจอกันครั้งเเรกในละครฟอร์มยักษ์เรื่อง สุภาพบุรุษจุฑาเทพ ตอน คุณชายปวรรุจ ล่าสุด มิวได้ออกมามา
เล่าเรื่องราวในวงการบันเทิงเเละได้เม้าท์ โป๊ป ผ่านรายการ THAIRATH TALK โดยมิวได้เผยนิสัยโป๊ปว่า . . เขาเป็นคนตลกนะถ้ามอง
จากภายนอกเขาจะดูสุขุมนิ่งๆ เเต่จริงๆเขาเป็นคนขี้เเหย่เก่ง เขาเรียกมิวว่า มิวมึน ที่มาของฉายาคือ เวลาอยู่ในกองถ่ายละครเเละโดนบรีฟงานมิวจะมึนๆไม่ได้เล่นตามที่บรีฟเลย
(ชมคลิป)
No comments:
Post a Comment